Ƙwararren haske - 5g Birni sabon filin shakatawa na titi 4 Mita ya jagoranci sandar hasken titi mai hankali

Ci gaban birane masu wayo yana ɗaukar fasahar IoT a matsayin jigon

Ci gaban birane masu wayo yana ɗaukar fasahar IoT a matsayin jigon. Birnin na gaba zai kasance kan fasahar IoT.

Ci gaban birane masu wayo yana ɗaukar fasahar IoT a matsayin jigon

Birnin na gaba zai kasance kan fasahar IoT

A cewar Statista, Ana sa ran kayayyakin more rayuwa na birni za su samar da fiye da haka 40% na duniya smart birni kudaden shiga ta 2025, yayin da Kasuwanni na baya-bayan nan&Rahoton kasuwanni yana annabta cewa kasuwar IoT mai wayo ta duniya za ta yi girma daga $130.6 biliyan in 2021 ku $312.2 biliyan in 2026.

Raspberry Pi - IOT devices USB3.0 IoT Motherboard - The development of smart cities takes IoT technology as the core

Rasberi Pi - IOT na'urorin USB3.0 IoT Motherboard - Ci gaban birane masu wayo yana ɗaukar fasahar IoT a matsayin jigon

 

Wannan ci gaban yana faruwa ne ta hanyar haɓaka yawan jama'a da haɓaka birane, da kuma kiyaye dawwama da ci gaban tattalin arziki yayin da birane ke girma, da hauhawar dijital bayan annoba.

“Cutar cutar ta haifar da gaske,” in ji David Ly, Shugaba na kamfanin fasahar fasaha na birni Iveda. abubuwan more rayuwa suna buƙatar canzawa don sabon zamanin sarrafa kansa."

Raspberry Pi CM4 Dual Gigabit Ethernet Port 5G or 4G Expansion Board Computing Module Core Board - USB3.0 IoT Motherboard

Rasberi Pi CM4 Dual Gigabit Ethernet Port 5G ko 4G Expansion Board Computing Module Core Board - USB3.0 IoT Motherboard

"Ci gaba a cikin abubuwan haɗin kai, kamar buɗaɗɗen faɗaɗa, salon salula da kuma LPWAN, sun taka muhimmiyar rawa wajen gina harsashin aikace-aikacen birni mai wayo na 'mai sarrafa'," In ji Eleftheria Kouri, Babban Manazarci na IoT a Omdia. "Gudunmawa daga Dillalan Fasaha Har ila yau, ya sauƙaƙa ɗaukar fasahar birni mai wayo. Tare da fasaha da ƙwararrun sassan jama'a, wadannan kamfanoni sun kafa wani yanki na gari mai wayo don taimakawa biranen wajen magance kalubale da samar da ingantacciyar rayuwa ga masu yawon bude ido da mazauna."
Sanya Intanet na Abubuwa

Don biyan sabbin buƙatun rayuwa na birni mai wayo, masu kirkiro suna haɓaka adadin na'urori masu auna firikwensin da masu saka idanu don haɓakawa da kimanta kowane bangare na rayuwar yau da kullun - daga zirga-zirga zuwa amfani da makamashi har ma da amincin jama'a.. A nan ne Intanet na Abubuwa da hankali na wucin gadi (AI) fasahohi sun shigo don tattara bayanan da ake buƙata don sanar da ƙirar birni masu wayo.Raspberry Pi USB3.0 IoT Motherboard

Rasberi Pi USB3.0 IoT Motherboard

 

“Abu ɗaya ne a yi magana game da birane masu wayo. Amma ta yaya kuke haɗa dukkan ɗigon? Ta yaya kuke sarrafa wasu ayyuka?"In ji Ly. "Kusan ba zai yiwu ba ba tare da bayanai ba, kuma hakan yana da mahimmanci. Yana sanar da komai daga lokacin da ake buƙatar wani abu zuwa nawa jarin da yake buƙata. "
Tara bayanan birni na iya zama kamar aiki mai ban tsoro, kuma hukumar za ta taka a hankali idan ana maganar sirrin mazauna. Duk da haka, Masu kirkira suna haɓaka mafita waɗanda za su iya tattara sabbin bayanai game da halayen birni da motsi ba tare da lalata keɓantawa ba..
Samar da wuraren tattara bayanai shima yana iya zama da alama da farko yana da matsala idan ba a tsara birnin don ɗaukar kayan more rayuwa ba. Duk da haka, kamfanoni irin su Iveda suna haɓaka hanyoyin da za a iya haɗa su cikin tsarin da ake ciki.

"Lokacin gina birni mai wayo, dole ka fara wani wuri," Ly yace. "Muna da firikwensin da ke auna bayanai akan zafin jiki, yadda iska ke tafiya da sauri - amma ina ka sa su? Ba kwa son shigar da sabbin abubuwa, wanda ke nufin ƙarin gini, karin hargitsi. Mun mai da hankali sosai kan yin amfani da ginin tushe da ake da shi."
Ana iya ganin babban misali na wannan hanyar a cikin ayyukan da Iveda ke ci gaba da yi a Taiwan, inda kamfanin ke amfani da fasaharsa na fasaha na birni a cikin fitilun da ke cikin birnin. An haɗa sanduna masu wayo zuwa cibiyar sadarwar gida kuma suna iya sadarwa tare da juna don inganta aminci, ayyuka da sarrafa kadari. Hakanan yana aiki kamar microgrid, ikon samar da muhimman ababen more rayuwa lokacin da ake buƙata.iot smart cities examples - IoT Smart City Devices

Misalan biranen smart na IoT - IoT Smart City na'urorin

"Tushen yadda muke haɓaka biranen da ake da su shine fahimtar yadda ake amfani da ababen more rayuwa," Ly yace. "Kuna farawa da abubuwan da ke akwai, sannan ku yi amfani da wadannan na'urori masu auna firikwensin don fara fahimtar ayyukan birnin da mazaunanta."
"Sihirin da ke tattare da wannan fasaha shi ne cewa yana mai da hankali sosai kan ababen more rayuwa da kowa ke fahimta," Yace. "Ana iya aiwatar da shi. Kafin muyi magana game da gine-gine masu wayo, akwai hanyar ci gaba a cikin birane."
Menene makomar gaba don fasahar birni mai wayo?

A cewar Ly, wani muhimmin direba don ɗaukar fasahar birni mai wayo shine tuƙi zuwa dorewa, wanda yake sa ran za a mayar da hankali a masana'antar.
"Dorewar muhalli na gaskiya zai buƙaci birni mai wayo mai dacewa IoT turawa," Ly yace. "Wannan shine babban igiyar ruwa na gaba: IoT da na'urori masu auna firikwensin wanda zai iya auna magudanar ruwa, amfani da rarraba wutar lantarki, gas da ruwa.
"IoT da canjin dijital, idan an aiwatar da shi yadda ya kamata, zai zama muhimmin bangare na ci gabanmu mai dorewa a duniya. Domin zai samar da bayanan da suka dace don fahimtar yadda kuma lokacin da za a yi aiki. "
Yayin da biranen duniya ke neman kara wayo ta fuskar amfani da makamashi da kuma lura da muhalli, ƙaddamar da mita mai wayo na'urorin IoT zai karu. A cewar rahoton Insider Intelligence, kayan aiki za su ajiye $157 biliyan by 2035 ta hanyar aiwatar da mita masu wayo, da kamfanoni ciki har da Cisco Systems, General Electric, IBM, Microsoft, da Schneider Electric sun riga sun tura hanyoyin grid masu wayo don Sarrafa hayaƙi.IoT smart city - Smart light pole - 5g urban new rural park road lighting 4 meters led smart street light pole

IoT smart city - Ƙwararren haske - 5g Birni sabon filin shakatawa na titi 4 Mita ya jagoranci sandar hasken titi mai hankali

 

Bayan direbobin muhalli, Ana kuma sa ran birane masu wayo za su yi amfani da fasahohi iri-iri don tantance kowane fanni na rayuwar birane.
"Zuwa gaba, muna sa ran ganin fasahohi irin su basirar wucin gadi, dijital tagwaye, blockchain, augmented gaskiya, kuma sabis na lissafin girgije suna taka muhimmiyar rawa a cikin birane masu wayo," Kouri yace. "Garuruwa (aƙalla waɗanda suka fi dacewa da fasaha) za su nemi fasahohin da za su ba su damar yin amfani da bayanan da suke tattarawa da kuma zama masu himma da kariya."

IoT Lab Equipment - Raspberry Pi Development Kit - Raspberry Pi 4th and 3rd Generations

Kayan Aikin Lab na IoT - Kit ɗin Rasberi Pi Development Kit - Rasberi Pi na 4th da 3rd Generation

 

Yayin da tarin bayanai ya zama ruwan dare gama gari, al'adu da dokokin da ke kewaye da shi za su canza yayin da masu aiki ke fama da batutuwa kamar sirri da sarrafa manyan bayanai.
"Don buɗe ikon gaskiya na bayanai da ba da damar musayar bayanai tsakanin dandamali da tsarin birni daban-daban, wajibi ne a sami tsarin doka wanda ke tabbatar da kariyar bayanai," Kouri yace. "Masu siyar da yanar gizo da fasaha suna buƙatar yin aiki tare da hukumomin birni don daidaitawa kan wanda ya mallaki bayanan kuma a tabbatar da yadda za a kare su."

Bar Amsa

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *